Welcome Guest Search | Active Topics | Members | Log In | Register

เรือสำราญ Options
Guest
Posted: Saturday, March 14, 2009 6:21:24 AM
Rank: Guest
Groups: Guest

เรือสำราญ ใครเคยไปมาบ้าง ขอความเห็นหน่อยค่ะ
พอดีแฟนอยากจะไปเที่ยวเรือสำราญค่ะ แบบกินนอนอยู่ในเรือเลย เค้ามีที่ไหนกันบ้างค่ะ เหมือนกันจะมีแพ็คเก็จให้ดำน้ำดูปะการังด้วย ใครเคยไปบ้างที่ไหนดี แนะนำหน่อย มีเวลาประมาณ 3 วัน 2 คืน ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
Guest
Posted: Saturday, March 14, 2009 6:22:02 AM

ราวซักเกือบสิบปีมาแล้วเคยเดินทางกับสตาร์ครูซค่ะ ไปกับเพื่อนอีก 3 คน ชอบค่ะ จำได้ว่าต้องนั่งรถบัสของเค้าปาก กทม. ไปท่าเรือแหลมฉบังเพื่อไปขึ้นรถใหญ่ที่นั่นอีกทีค่ะ

เป็นเส้นทางไปที่วิ่งไปทางเขมร (ผู้เดินทางเลยต้องมีพาสปอร์ตค่ะ เพราะคล้าย ๆ ว่าได้เดินทางออกนอกประเทศไปแล้ว แต่เราไม่รู้สึกค่ะ ก็เราอยู่บนเรือเฉย ๆ ... เข้าใจว่าช่วงที่ออกนอกประเทศไทยเค้าอนุญาตให้เล่นคาสิโนได้ อันนี้ไม่รู้แน่นอนต้องให้ผู้รู้มาบอกอีกทีค่ะ) และวกลงไปทางใต้ ยังได้ลงเรือเล็กขึ้นเกาะสมุย มีเวลาเที่ยวบนเกาะหลาย ชม. ค่ะ

สนุกดี ยังอยากไปอีกค่ะ มีอาหารให้ทานวันละ 5 มื้อ แต่ละมื้อก็มากมายและดี ๆ ค่ะ มีโชว์บนเรือทุกคน เวลาไปเล่นในคาสิโนกะเพื่อน ๆ ก็เตรียมเงินเอาไว้ไม่มาก ไม่พกกระเป๋าเงินไปค่ะ กะว่าถ้าเล่นหมดแค่นั้นก็แค่นั้นพอไม่ต่ออีกค่ะ.... ส่วนใหญ่จะเสียไม่มีได้ค่ะ ก็แค่ลองเล่นสนุก ๆ ดูแค่นั้นเอง ไม่ได้ติดใจตรงนี้ค่ะ บรรยากาศน่ารื่นรมย์ทั้งลำเรือค่ะ เรือใหญ่โตมากมายเดินกันสนุกไปเลย
อันดามันปริ๊นเซส
Posted: Saturday, March 14, 2009 6:24:45 AM

เคยไปของอันดามันปริ๊นเซส ราว 10 กว่าปีมาแล้ว

ประทับใจมากครับ กิน อยู่ นอน หลับ กันบนเรือ
อาหาร 4 มื้อหลัก 2 มื้อรอง

ออกเรือตอนเย็นที่ท่าถนนสุขสวัสดิ์ พระอาทิตย์ลับขอบฟ้าตอนเรือแล่นออกปากอ่าวพอดี
คืนแรกมีโชว์และงานเลี้ยงต้อนรับ

เช้ามาแวะตามเกาะ ลงเรือเล็กเทียบเกาะ มื้อไหนอยู่ระหว่างเล่นน้ำ ก็จัดเลี้ยงกางโต๊ะกันริมชายหาดบนเกาะ

บนเรือมีโรงหนัง คาสิโน ห้องเล่นเกมส์ ฟิตเนส สระว่ายน้ำ ฯลฯ ครบ ตกดึกลงเธคได้อีก มีโชว์ทุกคืน

ห้องพักมีหลายระดับ เฟิร์สคลาสบนสะพานเดินเรือ ห้องเดี่ยว ห้องรวม มีให้เลือกครบ เรือจะเดินทางตอนดึกๆ พอเช้ามาก็ไปโผล่ทอดสมอที่ใหม่แล้ว

ไกด์เรือรับผิดชอบแขกไม่เกิน 10 คน คอยเทคแคร์ตลอด ความปลอดภัยสูง

ใครมีบัตรดำน้ำสกูบ้า ก็มีอุปกรณ์ให้ใช้ครบ ดำน้ำตื้นก็มีหน้ากาก สนอฯ ให้ใช้

บนเรือไม่ต้องใช้เงินเลย (ยกเว้นเข้าคาสิโน)

4 วัน 3 คืน ผ่านไปไวมากๆ

อยากไปอีกจริงๆ
Users browsing this topic
Guestter

Forum Jump
You cannot post new topics in this forum.
You cannot reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.

Main Forum RSS : RSS